WellCome A2
Chào mừng bạn đến với Forum của A2 ! Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ và bổ ích khi đến với forum A2 !
Nếu là thành viên của A2 thì bạn hãy " Đăng Nhập " để có thể viết bài và viết Comment .
Nếu chưa là Thành Viên của A2 thì còn chờ gì nữa hãy Nhấn "Đăng Ký " để trở thành thành viên của A2 !
Nào hãy cùng tham gia Diễn Đàn đầy bổ ích nào các bạn !
WellCome A2
Chào mừng bạn đến với Forum của A2 ! Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ và bổ ích khi đến với forum A2 !
Nếu là thành viên của A2 thì bạn hãy " Đăng Nhập " để có thể viết bài và viết Comment .
Nếu chưa là Thành Viên của A2 thì còn chờ gì nữa hãy Nhấn "Đăng Ký " để trở thành thành viên của A2 !
Nào hãy cùng tham gia Diễn Đàn đầy bổ ích nào các bạn !
WellCome A2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WellCome A2

A2 Cố lên. Hãy mãi là bạn của nhau nhé !

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

doi khi......

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
ngocthuy27
Đi chập chững
Đi chập chững
ngocthuy27

doi khi...... Empty
Bài gửiTiêu đề: doi khi......   doi khi...... I_icon_minitime27/1/2010, 2:32 pm

Đôi khi trong cái rủi bạn sẽ gặp cái may, chỉ là bạn chưa nhận ra hoặc nó chưa đến mà thôi.

Đôi khi có những người khiến bạn rất thích thú và tò mò tìm hiểu họ, nhưng càng tìm hiểu thì càng thấy họ không có gì đáng cho chúng ta tìm hiểu và ngược lại.

Đôi khi bạn muốn chiến thắng rất nhiều người, nhưng bạn không thể chịu nổi cảm giác mình là người thua kém hay thất bại, như vậy, bạn chính là kẻ thua cuộc, vì bạn quá hèn nhát và yếu đuối, không chiến thắng nổi cả những cảm giác kín đáo nhất bên trong mình, thì bạn đúng là kẻ thua cuộc thê thảm nhất!

Đôi khi bạn không hiểu rằng sự giận dỗi của bạn nhằm đem lại một áp lực cho người khác chính là con rắn độc đang rúc rỉa tâm hồn bạn, nó khiến bạn ích kỷ hơn, keo kiệt tình thương hơn và bế tắc hơn trong con đường chiếm giữ trái tim của kẻ khác.

Đôi khi chúng ta sợ đủ thứ chuyện trên đời, từ chuyện đã qua rất lâu trong quá khứ và chuyện chưa bao giờ hoặc không bao giờ có cơ may xảy ra ở tương lai mà không biết rằng chính sự ám ảnh vô hình của nỗi sợ đó mới là đáng sợ, sự thật thì những sự lo sợ kia không có ý nghĩa gì hết! Vì cảm giác sợ sệt đó có thể thúc đẩy bạn đi hành động một cách mù quáng và mất hết thăng bằng, dẫn đến nhiều sai lầm khác và bạn sẽ chẳng bao giờ có cảm giác bình yên!

Đôi khi bạn nhớ rất dai những nỗi buồn, thất bại của mình mà quên đi việc refresh lại những thành công, những niềm vui và những gì tốt bạn có ở mình để tự tin hơn, vững bước hơn.

Đôi khi bạn đòi hỏi người khác đối xử tốt với mình mà quên mất một điều quan trọng hơn nhiều là cách đạt được mong muốn đó, chính là: bạn nên đối xử tốt với người ta trước, kể cả khi người ta đối xử không tốt với bạn. Vì nếu bạn trách người đối xử không tốt và không ưa họ hay chống lại họ thì bạn chẳng khác gì họ, tức là bạn đang không ưa mình và chống lại chính mình.

Đôi khi bạn quá sợ sệt vào những đánh giá của người khác về bạn mà sống không thật với chính mình, thực ra điều này còn đáng sợ hơn nhiều!

Đôi khi bạn dành tình cảm quá nhiều cho một người nào đó và tìm những lý lẽ biện minh cho điều đó mà quên rằng bạn không thể chịu đựng được khi bị người khác bỏ rơi. Cách tốt nhất để tránh tình trạng này: bạn hãy đối xử bình đẳng với tất cả mọi người, kể cả với người không tốt với bạn. Chỉ có cách đó mới chứng minh được rằng bạn không phải là kẻ ghim ghút như họ và sống thiên vị như họ mà thôi!

Đôi khi bạn tưởng rằng có thể trốn tránh một sự thật nào đó và bỏ đi rất xa, nhưng không hề biết rằng cái sự thật đó nằm ngay trong tâm trí bạn, bạn đi đến đâu cũng không thoát khỏi tay nó. Như vậy bạn chỉ còn cách phải chấp nhận đối mặt và hóa giải nó.

.................
Sẽ còn vô số nữa những “đôi khi”, và tôi sẽ viết tiếp nếu có thể… Bạn có thể thấy những điều na ná trong những cái “đôi khi” của bài viết này, nhưng đôi khi nó lại có thể áp dụng cho từng trường hợp của mỗi người, và đôi khi, nó có thể ứng dụng trên chỉ một trường hợp với một người duy nhất, đó là chính bạn!

Chúc các bạn một năm mới bình an và tốt đẹp! Happy New Year!

:king: :flower: 👅
duong_xjke
$-V.I.P_XiKe-$
$-V.I.P_XiKe-$

doi khi...... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: doi khi......   doi khi...... I_icon_minitime27/1/2010, 3:07 pm

gap pa` lanh` banh`.....thua lun do'.....
ngocthuy27
Đi chập chững
Đi chập chững
ngocthuy27

doi khi...... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: doi khi......   doi khi...... I_icon_minitime27/1/2010, 3:10 pm

thang co kia t da 1 fat chjt pj h
lam j do chieu nay k hoc ha
duong_xjke
$-V.I.P_XiKe-$
$-V.I.P_XiKe-$

doi khi...... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: doi khi......   doi khi...... I_icon_minitime27/1/2010, 3:11 pm

nghi~ hoc lau uj
dang thi....
moj' thi dc 1 mo^n ah...thi 5 mo^n lun....thi xong zja` lun.....
prince
#-B.U.M_(*..*)-#
#-B.U.M_(*..*)-#
prince

doi khi...... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: doi khi......   doi khi...... I_icon_minitime27/1/2010, 8:23 pm

copy o dau nua zay ta
phamtram
Biết chạy luôn
Biết chạy luôn
phamtram

doi khi...... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: doi khi......   doi khi...... I_icon_minitime30/1/2010, 9:05 am

doj khj j ma doj khj ko bt
🎅
duong_xjke
$-V.I.P_XiKe-$
$-V.I.P_XiKe-$

doi khi...... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: doi khi......   doi khi...... I_icon_minitime30/1/2010, 9:28 am

eeee...chy. vua` phae? thuj? ngen...dam' noj' ban t nhu zj. ha?...
ngocthuy27
Đi chập chững
Đi chập chững
ngocthuy27

doi khi...... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: doi khi......   doi khi...... I_icon_minitime1/2/2010, 9:13 am

hehe.co oj m thj xong chua co pj thj lai mon nao hok zj.
nhjn mat m l teo pjt chuan pj dong tjen ngu thj laj oy
kakaka
Sponsored content

doi khi...... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: doi khi......   doi khi...... I_icon_minitime

doi khi......
Trang 1 trong tổng số 1 trang